ARTY 21
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ถึงคุณครูที่ทำการฝึก นร.ชั้นม.4 ร.ร.ราชประชา

Go down

ถึงคุณครูที่ทำการฝึก นร.ชั้นม.4 ร.ร.ราชประชา Empty ถึงคุณครูที่ทำการฝึก นร.ชั้นม.4 ร.ร.ราชประชา

ตั้งหัวข้อ  Mai Fri Oct 08, 2010 9:13 pm

หนูดีใจมากเลยที่ได้ไปเข้าค่ายคุณธรรมที่นี่ ครูฝึกทุกๆคนดูแลพวกเราเป็นอย่างดี ครูโก๋ก็ใจดีและค่อนข้างเป็นกันเอง เวลาอาบน้ำ 15 นาที มันผ่านไปไวมากๆเหมือนกับนาฬิกาเดินไม่ตรงกัน ครูกรก็ชอบคิดโจทย์เพลงยาก เพลงที่เกี่ยวกับข้าวหลาม มันมีด้วยหรอค่ะ หนูจนปัญญาจะคุ้ยมาร้องให้ครูฟังมาก 555+ ครูกรค่ะ อ่านหัวใจดวงนั้นแล้วแปลได้ยังค่ะ ให้ครูโก๋ช่วยอ่านสิ แล้วก็ถึงครูกร อย่าไปเล่าเรื่องเหยียบขี้หมาตอนใครเขากินข้าวอีกนะค่ะ แต่จะเล่าให้หนูฟังกี่รอบก็เถอะ มันไม่ส่งผลกระทบใดๆ เนื่องจากหนูหิวมาก ไปกินข้าววันแรกแกงติดคอแสบคอเลย แต่อาหารอร่อยมากๆอร่อยกว่าโรงเรียนของหนูอย่างที่เพื่อนๆบอก ครูค่ะกระดูกไก่หนูกะว่าจะเอามาใส่กรอบแล้วนะ ครูบอกว่ามันไม่กี่บาทแล้วหนูก็ตอบว่าหนูไม่เต็มบาท 555 ครูก็ยังจะเล่นต่อ มีการมาว่าหนูด้วยว่า ดูจากหน้าตาแล้วหนูก็ไม่น่าจะเต็มบาท พี่ทหารในโรงเลี้ยงเขามาใส่ร้ายหนูด้วย แต่ข้อหาอะไรหนูจำไม่ได้ ครูปุ้ยค่ะ ถ้ามี ร.ร.อื่นมา อย่าไปให้เด็กแกล้งครูได้นะ ครูดุมากกกกกกก [หนูประชด 555] ครูไม่ค่อยจะตามเด็กทันเท่าไรเลย 555 วันรอบกองไฟเป็นคืนที่หนูประทับใจและจะไม่มีวันลืม ตอนแรกหนูไม่อยากจะเชื่อว่า เป็นครูเอ็มจริงๆ คนละคนไปเลย ตอนครูเอ็มเต้นหนูกรี๊ดจนแสบคอ สุดยอดมากๆ และก็ครูทุกๆคนเลย ครูทำให้พวกเรามีความสุขกับการไปฝึก ขอขอบคุณสำหรับทุกๆสิ่งที่ครูได้มอบให้ ได้ดูแลเราเป็นอย่างดี มอบกิจกรรมที่สนุกสนานให้กับพวกเราได้ปฏิบัติ ตอนปิดกลองที่จับมือกันกับครูและครูฝึก เป็นพิธีที่ซึ้งมากๆ ขอให้ครูทุกๆคนดูแลรักษาสุขภาพให้มากๆนะค่ะ ขอให้อย่าเจ็บอย่าไข้ ขอให้ครูเอ็มหายป่วยด้วยนะ หนูแอบเคืองตอนที่เอาเพลงไปให้ครูกับเพื่อนที่ใส่ flash drive ไปให้แล้วครูเปิดนิดเดียว หนูยังไม่ทันจะเต้นเลยอ่ะ 555 อดเลย
สุดท้ายนี้ก็ขอบคุณสำหรับทุกอย่าง หนูเชื่อว่าทุกคนคงไม่ลืมสถานที่แห่งนี้ ไม่ลืมความสนุกสนานที่เราทำร่วมกัน ไม่ลืมการฝึกแสนปวดขานี้ ขอบคุณสำหรับทุกๆสิ่งค่ะ เราจะเก็บไว้เป็นความทรงจำที่ดี พวกครูอย่าลืมพวกเรานะ

Mai

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน