ARTY 21
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ตามหาทหารคนหนึ่ง

Go down

ตามหาทหารคนหนึ่ง Empty ตามหาทหารคนหนึ่ง

ตั้งหัวข้อ  nueng123 Sat Oct 29, 2011 7:08 pm

สวัสดีครับ คือตอนนี้ผมตามหาพี่ทหารคนหนึ่ง พอดีเจอกันตอนที่ไปช่วยกันตักทรายและขนกระสอบทรายป้องกันน้ำท่วมที่ คลอง 6 ธัญบุรี แล้วก็ได้มีโอกาสคุยกับพี่เขา แต่ผมไม่ได้ถามชื่อเล่นพี่เขาครับ เขาบอกเฟสบุ๊คเขามาผมก็ลืมอีก จำได้แต่ ชื่อ จิระ อะไรนี่แหละครับ ไม่ทราบว่าผมจะตามหาพี่เขาได้อย่างไรครับ เขาเป็นทหาร รักษาพระองค์อยู่ค่ายนวมินทราชินี นี่หละครับ แต่ไม่แน่ใจว่าอยู่กองไหน รู้แต่ว่าพี่เขาเล่าให้ผมฟังว่า เมื่อปีที่แล้ว ปี 53 เขาก็ได้มีโอกาสไปเดินสวนสนามถวายนายหลวงด้วยครับ ซึ่งพี่เขามีความภาคภูมิใจมากๆครับ อยากรบกวนพี่ๆแอดมินช่วยผมตามหาพี่เขาให้หน่อยได้ไหมครับ พี่เขา ชื่อ จิร.... อะไรนี่หละครับ อายุ 23 ปี เขาเป็นคนอารมณ์ดี คุยเก่งๆหน่อยครับ ผมจำได้ว่าพี่เขามีจุดขี้แมลงวันที่ริมฝีปากด้วยครับ ผิวดำแดง ข้อมูลพี่เขาผมรู้เพียงเท่านี้จริงๆครับ ผมต้องการที่จะติดต่อพี่เขาครับและจะไปเที่ยวหาเขาครับ เพราะพี่ จิร....เขาบอกว่าไปเที่ยวหาได้ครับ รบกวนพี่แอดมินช่วยผมตามหาพี่เขาด้วยนะครับ จักเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ ขอบคุณมากครับ ถ้าได้ความอย่างไรแล้ว รบกวนพี่แอดมิน ช่วยบอกผมด้วยนะครับ ทางเมลผมก็ได้ครับ หรือไม่ก็ให้พี่ จิร... เขาโทรหาผมโดยตรงเลยก็ได้ครับ 0873238404 ผมชื่อ หนึ่ง ครับ ขอบคุณครับ

nueng123

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน